โครงการวัฒนธรรมความรู้สู่ความยั่งยืน (Knowledge Culture for Sustainability
![Image](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-001.jpg)
ประมวลภาพโครงการวัฒนธรรมความรู้สู่ความยั่งยืน (Knowledge Culture for Sustainability) เมื่อวันที่ 9-11 กุมภาพันธ์ 2567 ณ เดอะโลเคชั่น สวนผึ้ง รีสอร์ท อำเภอสวนผึ้ง จังหวัดราชบุรี กล่าวเปิดโครงการโดย ผศ.ดร.กฤตยา ณ หนองคาย รองคณบดีฝ่ายพัฒนาคุณภาพและบริหารความเสี่ยง
โดยโครงการจัดขึ้นเพื่อส่งเสริมการสร้างคุณลักษณะของบุคลากรสำนักงานเลขานุการให้สอดคล้องกับวัฒนธรรมองค์กรของคณะมนุษยศาสตร์ คือ “กล้าที่จะเปลี่ยนแปลงด้วยพลังความคิดสร้างสรรค์และรับผิดชอบต่อสังคม” โดยเป็นการปรับทัศนคติของบุคลากรสายสนับสนุนและช่วยวิชาการให้กล้าที่จะเปลี่ยนแปลงด้วยพลังความคิดสร้างสรรค์ มีทัศนคติที่ดีในการทำงานและสามารถจัดการความรู้อย่างเป็นรูปธรรมและมีประสิทธิภาพ เพื่อเป็นฐานข้อมูลองค์ความรู้ที่จำเป็นต่อการปฏิบัติงาน สานต่อจนเป็นวัฒนธรรมความรู้สู่ความยั่งยืนในอนาคต ชมภาพกิจกรรมทั้งหมดได้ที่ https://drive.google.com/…/1tuTKExbr7rrrtRhvrWOgm9w…
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-002-1024x648.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-003-1024x576.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-004-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-005-1024x654.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-006-1024x677.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-007-1024x652.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-008-1024x675.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-009-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-010-1024x637.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-011-1024x630.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-012-1024x630.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-013-1024x667.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-014-1024x641.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-015-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-016-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-017-1024x663.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-018-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-019-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-020-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-021-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-022-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-023-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-024-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-025-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-026-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-027-576x1024.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-028-768x1024.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-029-768x1024.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-030-768x1024.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-031-768x1024.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-032-768x1024.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-033-768x1024.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-034-768x1024.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/9-10-11-feb-2024-035-1024x768.jpg)
February 13, 2024