ร่วมพิธีลงนามบันทึกความเข้าใจทางวิชาการ (MOU)
![Image](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/28Nov2023-002.jpg)
วันอังคารที่ 28 พฤศจิกายน 2566 ดร.จงรัก วัชรินทร์รัตน์ อธิการบดี มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ เป็นประธานต้อนรับและร่วมพิธีลงนามบันทึกความเข้าใจทางวิชาการ (MOU) ระหว่างมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์และ East and West International Education (EWIE) จากสาธารณรัฐประชาชนจีน ณ ห้องประชุม 9 ชั้น 2 อาคารสารนิเทศ 50 ปี มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
โดย ผศ.ดร.ธงรบ รื่นบรรเทิง คณบดีคณะมนุษยศาสตร์ พร้อมด้วยผู้บริหารและคณาจารย์ ร่วมต้อนรับและร่วมเป็นเกียรติในพิธีลงนามบันทึกความเข้าใจ (Memorandum of Understanding) ที่จะเป็นการนำไปสู่การสร้างความร่วมมือทางวิชาการและการทำงานร่วมกันเพื่อสร้างและพัฒนาเครือข่ายการศึกษาระหว่างไทยและจีนให้เข้มแข็งมากยิ่งขึ้น
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/28Nov2023-001-1024x597.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/28Nov2023-003-1024x576.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/28Nov2023-004-1024x614.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/28Nov2023-005-1024x576.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/28Nov2023-006-1024x576.jpg)
November 29, 2023