หลักสูตรอบรมเชิงปฏิบัติการเพื่อพัฒนาความรู้และทักษะเฉพาะ สู่การเป็นผู้ปฏิบัติงานบริการมืออาชีพในอุตสาหกรรมการท่องเที่ยวและโรงแรม
![Image](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/25-26Nov2023-009.jpg)
ภาพกิจกรรมหลักสูตรอบรมเชิงปฏิบัติการเพื่อพัฒนาความรู้และทักษะเฉพาะ สู่การเป็นผู้ปฏิบัติงานบริการมืออาชีพในอุตสาหกรรมการท่องเที่ยวและโรงแรม ให้กับนิสิตคณะบริหารธุรกิจเพื่อสังคม มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ จำนวน 118 คน ระหว่างวันที่ 25 และ 26 พฤศจิกายน 2566 ณ Maruay Graden Hotel โดยแบ่งเป็น 4 หัวข้อ การอบรมดังนี้
1. การเตรียมความพร้อมในการทำงาน
2. เทคนิคการแต่งหน้าและทำผม
3. การใช้ภาษาอังกฤษในการทำงาน
วิทยากร:
1. อาจารย์ ดร.ภพพิศลย์ ภพอุดม
2. อาจารย์ธีรัตม์ ฉวีวรรณ
3. คุณอำนาจ เวนุอาธร
4. คุณกวรรณ พงษ์แสงสน
5. คุณชนกสุดา ชุมมานนท์
ชมภาพกิจกรรมทั้งหมดได้ที่
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/25-26Nov2023-001-1024x576.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/25-26Nov2023-002-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/25-26Nov2023-003-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/25-26Nov2023-004-1024x663.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/25-26Nov2023-005-1024x659.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/25-26Nov2023-006-1024x576.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/25-26Nov2023-007-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/25-26Nov2023-008-1024x683.jpg)
November 29, 2023