การจัดแสดงนิทรรศการภาพผลงานศิลปะของศิลปินชั้นนำ เพื่อบริจาคสร้างโรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
![Image](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/22-Nov-2023-001.jpg)
วันพุธที่ 22 พฤศจิกายน 2566 ดร.จงรัก วัชรินทร์รัตน์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ เป็นประธานในการแถลงข่าว “การจัดแสดงนิทรรศการภาพผลงานศิลปะของศิลปินชั้นนำ เพื่อบริจาคสร้างโรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์” โดยมี ผศ.ดร.ธงรบ รื่นบรรเทิง คณบดีคณะมนุษยศาสตร์ และศิลปินผู้สร้างสรรค์ผลงานร่วมในการแถลงข่าว
ซึ่งภาพวาดที่นำมาจัดแสดงนั้น เป็นผลงานของศิลปินชั้นนำทั้งไทยและต่างประเทศ ที่ให้เกียรติมาร่วมวาดภาพที่สะท้อนภาพลักษณ์ของมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ภายใต้โครงการสานพลังศาสตร์เกษตรและพหุศาสตร์ เพื่อโรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ และเพื่อเป็นการแสดงความชื่นชมและภาคภูมิใจในผลงานศิลปะที่เกิดขึ้นจากความตั้งใจของศิลปินชั้นนำ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์จึงมอบหมายให้คณะมนุษยศาสตร์ และ ภาควิชาคหกรรมศาสตร์ คณะเกษตร จัดแสดงนิทรรศการภาพผลงานศิลปะของศิลปินชั้นนำ เพื่อบริจาคสร้างโรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ โดยจะทำการจัดแสดงในระหว่างวันที่ 22 พฤศจิกายน 2566 ถึง วันที่ 22 ธันวาคม 2566 ณ อาคารสำนักพิพิธภัณฑ์และวัฒนธรรมการเกษตร มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ บางเขน หรือเข้าร่วมชมและจองออนไลน์ได้ที่ https://artsforkuhospital.human.ku.ac.th/
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/22-Nov-2023-002-1024x568.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/22-Nov-2023-003-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/22-Nov-2023-004-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/22-Nov-2023-005-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/22-Nov-2023-006-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/22-Nov-2023-007-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/22-Nov-2023-008-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/22-Nov-2023-009-1024x576.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/22-Nov-2023-010-1024x683.jpg)
November 23, 2023