โครงการ Healthy Mind Healthy Heart
![Image](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-001.jpg)
เมื่อวันที่ 10 มกราคม 2567 ฝ่ายกิจการนิสิตคณะมนุษยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ได้จัดโครงการ Healthy Mind Healthy Heart (ส่งเสริมสุขภาพใจนิสิตคณะมนุษยศาสตร์)
กิจกรรมในช่วงเช้า สำหรับอาจารย์และบุคลากรคณะมนุษยศาสตร์ มีการบรรยายพิเศษในหัวข้อ “แนวทางการพูดคุยสื่อสารเชิงบวก” และ “แนวทางการสังเกตแนวโน้มปัญหาด้านสุขภาพจิตของนิสิต” โดย ผู้ช่วยศาสตรจารย์ พันตรี หญิง ดร.พนมพร พุ่มจันทร์ และการเสวนา “แนวทางการสร้างกำลังใจแก่นิสิตที่มีแนวโน้มปัญหาด้านสุขภาพจิต” โดย ทีมหน่วยส่งเสริมสุขภาวะทางจิตใจ งานส่งเสริมสุขภาวะและอาชีพ กองพัฒนานิสิต มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
กิจกรรมในช่วงบ่าย สำหรับนิสิตคณะมนุษยศาสตร์
มีการทำกิจกรรม Happy Art Happy Heart (เติมพลังใจให้กันผ่านงานศิลปะ) และการแนะนำการให้บริการพร้อมช่องทางการติดต่อหน่วยงานดูแลจิตใจของนิสิต ชมภาพกิจกรรมทั้งหมดได้ที่
1. https://drive.google.com/…/1eD9m…
2. https://drive.google.com/…/1LtY0WGI8tL2Pem9…
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-002-1024x576.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-003-1024x660.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-004-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-005-1024x576.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-006-1024x576.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-007-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-008-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-009-1024x682.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-010-1024x683.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-011-1024x620.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-012-1024x640.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-013-1024x680.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-014-1024x657.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-015-1024x658.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-016-1024x635.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-017-1024x576.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-018-1024x642.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-019-1024x618.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-020-1024x641.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-021-1024x612.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-022-1024x660.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-023-1024x650.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-024-1024x644.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-025-1024x642.jpg)
![](https://human.ku.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/10-jan-2024-026-1024x636.jpg)
January 14, 2024